Hesabu: Hadithi ya Upendo, Chuki… na Upendo Tena

Msimuliaji hadithi: Msimuliaji hadithi asiyejulikana (yeye / wake), 18, North Carolina

"Wakati wote wa shule ya kati na mwanzo wa shule ya upili, nilikuwa na ujasiri sana katika uwezo wangu wa hesabu. Nilikaa miaka minne nikijifunza nchini India ambapo mitaala ya hesabu ilikuwa ngumu sana na tulijishughulisha na shida na dhana ngumu za maneno. Kwa kuongezea, tulivunjika moyo kutumia mahesabu kwa hivyo ilibidi nifikirie kila kitu. Nakumbuka wanafunzi walikuja kwangu kuomba msaada, na nilikuwa napenda sana hesabu hivi kwamba nilielezea shida kwa mtu yeyote ambaye aliuliza. Kwa hivyo niliporudi Merika, nilihisi kama nilikuwa mbele ya wengine, na mshauri wangu hata aliniruhusu kuruka kiwango cha hesabu.

Halafu, mwaka wangu mdogo wa shule ya upili, nilijiunga na Calculus AB / BC ambapo ilibidi nijifunze sawa na madarasa mawili ya hesabu kwa mwaka mmoja. Sikuwahi kuogopa hesabu hadi wakati huo. Wengi wa darasa langu lilikuwa na watu wapya lakini ilionekana kama kila mtu alikuwa tayari anajua mtaala mzima. Nilikuwa nimepotea na sikuelewa ni kwanini mwalimu alikuwa akifundisha dhana mpya kabisa kama vile alitarajia tuwe tayari kuzijua. Tulikuwa tumechukua jaribio ndani ya jaribio la kwanza kukagua kile tulijifunza katika kiwango cha hesabu kilichopita, na sikuwa nimefanya vizuri sana. Kubaya zaidi, mwalimu alileta kosa nililofanya kwenye jaribio na akashiriki na darasa, na kila mtu akacheka. Niliingia darasani kila asubuhi nikiwa nimejawa na hofu. Siku zote nilikuwa nimejiamini sana kwamba sikutaka kumwuliza mwalimu msaada, kwa hivyo nilikwenda nyumbani kila siku na kutazama video yoyote ambayo ningepata kwenye youtube.

Hivi karibuni, ulikuwa wakati wa mitihani ya AP. CollegeBoard ilikuwa imetoa video za ukaguzi na waalimu wawili ambao waliwafanya wabadilishe maoni yangu juu ya hesabu kabisa. Walikuwa wakijishughulisha, wa kuchekesha, wenye shauku, na walielezea dhana hizo kana kwamba nilikuwa mpya kabisa kwa kozi hiyo. Nilifanya shida zote walizotoa na nikajikuta nikipenda hesabu mara nyingine tena. Niliishia kuuliza mtihani pia.

Wakati nilichukua madarasa mengi ya STEM wakati wote wa shule ya upili, hakuna hata moja iliyokuwa ya kufurahisha kwangu kama mashindano ya STEM, mipango, na mafunzo ambayo nilijiandikisha nje ya darasa. Haya yalikuwa mazingira ambayo sikuwa tu kujifunza dhana, lakini pia kuyatumia kadri nilivyoenda. Niliruhusiwa kutumia ubunifu na kuruhusu mawazo yangu kuongoza njia. Hizi zilikuwa uzoefu muhimu katika STEM ambayo nilihisi haikujumuishwa vya kutosha katika mazingira ya darasa. Laiti walimu wangu wangetupinga zaidi na miradi ya kufurahisha na mafumbo ambayo yalitumika kwa ulimwengu wa kweli."

Sikuwahi kuogopa hesabu hadi wakati huo. Wengi wa darasa langu lilikuwa na watu wapya lakini ilionekana kama kila mtu alikuwa tayari anajua mtaala mzima.